இந்த வகை இரத்தம் உள்ளவர்களுக்கு மாரடைப்பு ஏற்படும் ஆபத்து அதிகமாம்..!!

0

ஓர் ஆரோக்கியமான மனிதனின் உடலில் 5 முதல் 6 லிட்டர் வரை இரத்தம் இருக்க வேண்டும். உடலின் செயல்பாடுகளுக்கு மிகவும் இன்றியமையாதது இரத்தம். நாம் ஆரோக்கியமாக உயிர் வாழ இரத்தம் அவசியம். இரத்தத்தில் 8 வகை உள்ளது. இரத்த வகை என்பது

இரத்த சிவப்பணுக்களின் மேற்பரப்பில் ஆன்டிபாடிகள் மற்றும் பரம்பரை ஆன்டிஜெனிக் பொருட்களின் இருப்பு மற்றும் இல்லாமை ஆகியவற்றின் அடிப்படையில் இரத்தத்தின் வகைப்பாட்டைக் குறிக்கிறது. 4 முக்கிய இரத்தக் குழுக்கள் உள்ளன – ஏ, பி, ஏபி மற்றும் O. உங்கள் இரத்தக் குழு உங்கள் பெற்றோரிடமிருந்து நீங்கள் பெற்ற மரபணுக்களால் தீர்மானிக்கப்படுகிறது.

ஹார்வர்ட் ஸ்கூல் ஆஃப் பப்ளிக் ஹெல்த் நடத்திய ஆய்வின்படி, உங்கள் இதய நோய் ஆபத்து உங்கள் இரத்த வகையுடன் இணைக்கப்படலாம். ஆய்வின்படி, ஏ, பி அல்லது ஏபி இரத்த வகைகளைக் கொண்டவர்கள், ஓ இரத்த வகை கொண்டவர்களுடன் ஒப்பிடுகையில் இதய நோய்க்கான அதிக ஆபத்தில் உள்ளனர். ஏபி இரத்தக் குழுவைக் கொண்டிருப்பது மிகவும் ஆபத்தானது என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்துள்ளனர். இக்கட்டுரையில் ஆய்வு என்ன கூறுகிறது என்பதை பற்றி விரிவாக காணலாம்.

ஆராய்ச்சி20 ஆண்டுகளில் 89,550 பெரியவர்களை உள்ளடக்கிய இரண்டு நீண்டகால ஆராய்ச்சி ஆய்வுகளிலிருந்து தரவுகள் பெறப்பட்டது. மற்றவர்களுடன் ஒப்பிடும்போது ஏபி இரத்த வகை கொண்டவர்களுக்கு இதய நோய் வருவதற்கான வாய்ப்பு 23 சதவீதம் அதிகம் என்று தரவுகள் தெரிவிக்கின்றன. பி வகை இரத்தம் உள்ளவர்களுக்கு 11 சதவிகிதம் மற்றும் ஏ வகை இரத்தம் உள்ளவர்களுக்கு ஐந்து சதவிகிதம் ஆபத்து அதிகமாக இருந்தது.

கண்டுபிடிப்புகள் எவ்வாறு உதவும்?மக்கள் தங்கள் இரத்த வகையை மாற்ற முடியாது. இந்த ஆராய்ச்சி கண்டுபிடிப்புகள், இதய நோயை உருவாக்கும் அபாயத்தில் உள்ளவர்களை மருத்துவர்களுக்கு அடையாளம் காட்ட உதவும். “உங்கள் கொலஸ்ட்ரால் அல்லது இரத்த அழுத்த எண்களை நீங்கள் எப்படி அறிந்து கொள்ள வேண்டுமோ அதே வழியில் உங்கள் இரத்த வகையை அறிந்து கொள்வது நல்லது.” இது உங்களுக்கு பல்வேறு வழிகளில் நன்மைகளை தரலாம்.

ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறைஉங்களிடம் இரத்தக் குழு இருந்தால், அது உங்களுக்கு இருதய நோய்க்கான அதிக ஆபத்தில் இருந்தால், நீங்கள் தடுப்பு நடவடிக்கைகளை எடுக்கலாம். ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறையை ஆரம்பத்திலேயே பின்பற்றுவதன் மூலம் உங்களுக்கு ஏற்படும் ஆபத்தை குறைக்கலாம். ஆரோக்கியமான உணவு, தினசரி உடற்பயிற்சி, புகைபிடித்தல் மற்றும் மது அருந்துவதைத் தவிர்ப்பது ஆகியவை பழக்கவழக்கங்கள் அடங்கும்.

இரத்தக் குழுக்கள் மற்றும் பிற உடல்நல அபாயங்கள்ஓ இரத்தக் குழுவிற்கு இதய நோய் வருவதற்கான வாய்ப்புகள் குறைவு என்பது மட்டுமல்லாமல், வயிற்றுப் புற்றுநோயும் ஏற்பட வாய்ப்புள்ளது என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் கண்டறிந்துள்ளனர். மறுபுறம், ஏ வகை இரத்தம் உள்ளவர்களுக்கு வயிற்று புற்றுநோய் வருவதற்கான அதிக ஆபத்து உள்ளது. ஆராய்ச்சியாளர்களின் கூற்றுப்படி, எச். பைலோரி தொற்று, பொதுவாக வயிற்றில் காணப்படும் ஒரு பாக்டீரியா ஆகும். இது ஏ வகை இரத்தம் உள்ளவர்களில் மிகவும் பொதுவானது. இந்த பாக்டீரியா வீக்கம் மற்றும் புண்களை ஏற்படுத்தும்.

நினைவாற்றல்மேலும், ஏபி இரத்தக் குழுவைக் கொண்டவர்களுக்கு நினைவாற்றல் பிரச்சினைகள் ஏற்படும் அபாயம் அதிகம் உள்ளது. மேலும் ஏ வகை இரத்தம் உள்ளவர்களுக்கு மன அழுத்த ஹார்மோன் கார்டிசோல் அதிகமாக இருக்கலாம் என்று ஆராய்ச்சியாளர்கள் தெரிவிக்கின்றனர்.

எந்த இரத்த வகைக்கு அதிக இதய நோய் ஆபத்து உள்ளது?இதய செயலிழப்பு மற்றும் கடுமையான இதய செயலிழப்பு பற்றிய சமீபத்தில் வழங்கப்பட்ட ஆராய்ச்சியின்படி, ஓ அல்லாத இரத்தக் குழுவைக் கொண்டிருப்பது மாரடைப்புக்கான அதிக ஆபத்துடன் தொடர்புடையது. ஓ இரத்த வகை இல்லாதவர்கள் கவனமாக இருக்க வேண்டியது அவசியம். உடலில் ஏதேனும் அறிகுறிகள் இருந்தால், மருத்துவரை உடனே சந்திப்பது நல்லது.

இதய ஆரோக்கியத்திற்கு எந்த இரத்த வகை சிறந்தது?எட்டு முக்கிய இரத்த வகைகளில், ஓ வகை உள்ளவர்களுக்கு இதய நோய்க்கான ஆபத்து மிகக் குறைவு. AB மற்றும் B வகைகளைக் கொண்டவர்கள் மிகப்பெரிய ஆபத்தில் உள்ளனர். இது இந்த இரத்த வகைகளுக்கு ஏற்படும் அதிக வீக்கத்தின் விளைவாக இருக்கலாம். AB மற்றும் B இரத்த வகைகளைக் கொண்டவர்களுக்கு இதய ஆரோக்கியமான வாழ்க்கை முறை மிகவும் முக்கியமானது.

Leave A Reply

Your email address will not be published.